ಸೋನಾಲಿ ಬೆಂಡ್ರೆ ಇತರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ನಂತರವೂ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹೊಂದಿದ್ದರು ಎಂದು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದ್ದಾರೆ – ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್

ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಉನ್ನತ ದರ್ಜೆಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಪತ್ತೆಯಾದ ಸೋನಾಲಿ ಬೆಂಡ್ರೆ , ಆರಂಭಿಕ ಪತ್ತೆ ಮತ್ತು ರೋಗ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಹರಡುವುದು ಅತ್ಯಗತ್ಯ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಜುಲೈ 2018 ರಲ್ಲಿ, ಈ ನಟನಿಗೆ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗನಿರ್ಣಯ ಮತ್ತು ಅವಳು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದಳು. ಅವರು ಡಿಸೆಂಬರ್ನಲ್ಲಿ ಭಾರತಕ್ಕೆ ಮರಳಿದರು. ಈ ರೋಗವು ಭಯಾನಕವಾಗಿದ್ದರೂ, ಆರಂಭಿಕ ರೋಗನಿರ್ಣಯವು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿಸಬಲ್ಲದು ಎಂದು ಸೋನಾಲಿ ಹೇಳಿದರು.

“ಆರಂಭಿಕ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚುವಿಕೆ ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ: ಇದೀಗ ರೋಗವು ಕಡಿಮೆ ಭಯಾನಕವಾಗಿದೆ, ಚಿಕಿತ್ಸೆಯು ನಿಜಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಭಯಾನಕ ಮತ್ತು ನೋವಿನಿಂದ ಕೂಡಿದೆ.ಇದು ಮೊದಲಿಗೆ ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದರೆ, ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ವೆಚ್ಚವು ಕಡಿಮೆಯಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಕಡಿಮೆ ನೋವಿನ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು”, ಸೋನಾಲಿ ಐದನೇ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮ್ಮೇಳನದಲ್ಲಿ ಶನಿವಾರದಂದು, ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಆರೋಗ್ಯ ಕೇಂದ್ರ ಸಂಸ್ಥೆಯ (ಸಿಎಹೆಒ) ಒಕ್ಕೂಟ ಆಯೋಜಿಸಿದೆ.

44 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ನಟ ತನ್ನ ಪೋಸ್ಟ್ನ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಪ್ರಕಾರ, ಆಕೆ ಕೆಲವು ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರು ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ತಿಳಿದುಕೊಂಡರು. “ನಾನು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿರುವುದನ್ನು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ … ಇದು ನನಗೆ ಸಂಭವಿಸಬಹುದೆಂದು ನಾನು ಯೋಚಿಸಿರಲಿಲ್ಲ … ಇದು ಎಷ್ಟು ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ತಿಳಿದಿತ್ತು,” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸೋನಾಲಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ರೋಗನಿರ್ಣಯದಿಂದ ಆಘಾತಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆಂದು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. “ನನ್ನ ಜೀವನಶೈಲಿ ತುಂಬಾ ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ನಾನು ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ಜನರು ಬಹಳಷ್ಟು ಹೇಳಿದರು” ನಾನು ಏಕೆ ಸಿಕ್ಕಿದೆ? ” ನಂತರ ನಾನು ಬಹಳಷ್ಟು ಕಥೆಗಳನ್ನು ಕೇಳಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಯಾರಾದರೂ ಪಡೆಯಬಹುದೆಂದು ಅರಿತುಕೊಂಡೆ. ” ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಬಗ್ಗೆ ತೆರೆದ ಚರ್ಚೆ ವ್ಯಾಪಕ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಬಹಳ ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಟ ಹೇಳಿದರು.

ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳಂತಹ ಹೆಲ್ತ್ಕೇರ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ರೋಗಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಲು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯದ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಮುದಾಯ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ”

ಹೆಚ್ಚು @htshowbiz ಅನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ

ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಣೆ: ಏಪ್ರಿಲ್ 14, 2019 20:20 IST