ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಬಿಡ್ದಾರರನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಸಾಲಗಾರರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ – ಮನಿ ಕಂಟ್ರೋಲ್.ಕಾಮ್

ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ಗೆ ಸಾಲ ನೀಡುವವರು ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟ್ಸ್ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಇಳಿಮುಖಗೊಂಡ ಏರ್ಲೈನ್ನಲ್ಲಿ ಷೇರು ಮಾರಾಟ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ಆದೇಶ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಸ್ಟೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್ಬಿಐ) ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಸಾಲದಾತರ ಒಕ್ಕೂಟ ಏಪ್ರಿಲ್ 8 ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್ 10 ರ ನಡುವೆ ಭಾಗವಹಿಸುವವರ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ (ಇಒಐ) ಯನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಿತ್ತು. ಈ ಗಡುವುವನ್ನು ಏಪ್ರಿಲ್ 12 ಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲಾಯಿತು. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು .

“ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ನಲ್ಲಿ ಈಕ್ವಿಟಿಯ ಕ್ರಮಬದ್ಧವಾದ ಮಾರಾಟಕ್ಕಾಗಿ ಬಿಡ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತ ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ಕಾನೂನು ತಂಡವು ಅದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ನಿರೀಕ್ಷಿತ ಬಿಡ್ದಾರರನ್ನು ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಎಸ್ಬಿಐ ಕ್ಯಾಪ್ಸ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು ಎಂದು ಎಸ್ಬಿಐ ವಕ್ತಾರರು ಏಪ್ರಿಲ್ 15 ರಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಹೂಡಿಕೆಯ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ, ಸಾಲದಾತರು ಸಾಲದ ಪುನರ್ರಚನೆ ಮತ್ತು ಸಾಲಗಳ ಮೂಲಕ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ 75 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರ ಮೂಲಕ ಸಾಲವನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

“ಬಿಡ್ಡಿಂಗ್ ಕಮ್ ಮಾರಾಟದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಲಭಗೊಳಿಸಲು ಬ್ಯಾಂಕಿನಿಂದ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಲಾದ ಈಕ್ವಿಟಿ ಪರಿವರ್ತನೆಯು ಒಂದು ಟ್ರಾನ್ಸಿಟರಿ ಯಾಂತ್ರಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು” ಎಂದು ಹೇಳಿಕೆ ಹೇಳಿದೆ, ಬ್ಯಾಂಕ್ ನೇತೃತ್ವದ ಭಾಗವಾಗಿ ಎಸ್ಬಿಐ ಸಾಲದಾತರ ಗುಂಪಿನ ಪರವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ.

ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಒಕ್ಕೂಟದಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತರಿಸುವುದನ್ನು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗೊಳಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಾದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಎಸ್ಬಿಐ ನೀಡಿದೆ. “ಎಲ್ಲಾ ಇತರ ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರಿಂದ ಸಹಕಾರ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲವು ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಯಶಸ್ಸಿಗೆ ಮುಖ್ಯವಾದುದು” ಎಂದು ದೇಶದ ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಹೇಳಿದೆ.

ಜೆಟ್ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ನರೇಶ್ ಗೋಯಲ್ ಅವರ 24 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಇತಿಹಾದ್ ಏರ್ವೇಸ್ ತಮ್ಮ ಇಓಐಗಳನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿದವರ ಪೈಕಿ ಸೇರಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಖಾಸಗಿ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮೇಜರ್ಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಸಾರ್ವಭೌಮ ನಿಧಿಯ ಎನ್ಐಐಎಫ್ ಕೂಡ ತೊಂದರೆಗೊಳಗಾಗಿರುವ ವಿಮಾನಯಾನ ಸಂಸ್ಥೆಗಳ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಆಸಕ್ತಿ ತೋರಿಸಿವೆ.

ಹಿಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಜೆಟ್ ಏರ್ವೇಸ್ ಸಿಇಒ ವಿನಯ್ ದುಬ್ಬ ಅವರು ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಮಧ್ಯಂತರ ನಿಧಿಯನ್ನು ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಹೊರಡಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಹಿರಿಯ ಆಡಳಿತ ಏಪ್ರಿಲ್ 16 ರಂದು ವಿಮಾನಯಾನ ಮಂಡಳಿಯನ್ನು ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಹಿಂದೆ 1,500 ಕೋಟಿ ರೂ. ತುರ್ತು ನಿಧಿಯಲ್ಲಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ ಬ್ಯಾಂಕ್ಗಳು ​​250 ಕೋಟಿ ರೂ. ಈ ವಿಮಾನಯಾನವು ಕೇವಲ 119 ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಕೇವಲ ಏಳು ವಿಮಾನಗಳನ್ನು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆ ಮಾಡಿತ್ತು ಮತ್ತು ಏಪ್ರಿಲ್ 13 ರಿಂದ ಅದರ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿತು. ದೇಶೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇದು ದಿನಕ್ಕೆ 50 ವಿಮಾನಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.