ಕೀಮೋ ಪೌಲ್ ಸೇರ್ಪಡೆ ಡಿಸಿ ಅವರ ಶೀರ್ಷಿಕೆ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ – ಕ್ರಿಕ್ಬಝ್

IPL 2019

< ಮೆಟಾ ವಿಷಯ = "http://www.cricbuzz.com/a/img/v1/595x396/i1/c168067/paul-was-adjudged-man-of-the-m.jpg" itemprop = "url"> ಪೌಲ್ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ತನ್ನ 3-17 ಗೆ ಮ್ಯಾಂ ಆಫ್ ದಿ ಮ್ಯಾಚ್ ಎಂದು ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದರು.

ಪೌಲ್ ಪಂದ್ಯದ ಪುರುಷರ ಪಂದ್ಯವನ್ನು 3-17 ಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. © AFP

“articleBody”>

“ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ದೆಹಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ನ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಶ್ರೀಯಾಸ್ ಅಯ್ಯರ್ ಹೇಳಿದರು. ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್ನ ಓಡಿಹೋದ ನಾಯಕರ ಹಿಂದೆ ಮಾತ್ರ ಡಬಲ್ ಅಂಕೆಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಆ ತಂಡದಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆಯು ಏಕೆ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಒಬ್ಬರು ನೋಡಬಹುದಾಗಿದೆ. ದೆಹಲಿ ಫ್ರಾಂಚೈಸಿ ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ಲೇಆಫ್ಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದ ನಂತರ ಇದು ಏಳು ವರ್ಷಗಳು. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ತಂಡಕ್ಕೆ ಸಗಟು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಕೋಚಿಂಗ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ ಸಗಟು ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು, ನಂಬಲಾಗದ ಪ್ರಮಾಣದ ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚುಮಾಡಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಏನೂ ಬದಲಾಗಲಿಲ್ಲ. 2019 ಕ್ಕೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ ಮುಂದಕ್ಕೆ, ವಿಷಯಗಳು ಮೊದಲು ಒಂದು ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿಲ್ಲ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸತತ ಆಟಗಳಲ್ಲಿ ಅವರ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಕ್ರಮಾಂಕವು ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವುದನ್ನು ನೋಡಿದ ನಂತರ, ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಎರಡು ಜಯಗಳಿಸಿತು, ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಹೈದರಾಬಾದ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾನುವಾರ ಮತ್ತೊಂದು ಸೋಲಿನತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

. ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಇದು ಹತಾಶೆಗೆ ಮತ್ತೊಂದು ರಾತ್ರಿಯೆಡೆಗೆ ತಿರುಗಬಹುದೆಂದು ಭಾವಿಸಿತು. ಬದಲಾಗಿ, ಮಾರ್ಕರ್ ಅನ್ನು ತ್ಯಜಿಸಲು ಅದು ನೆರವಾಯಿತು. ಬದಲಾವಣೆಗೆ, ರಾಜಧಾನಿಗಳು ಕುಸಿತದ ಬಲ ಭಾಗದಲ್ಲಿದ್ದವು. ಈ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಕೆಟ್ಟ ಏಳು-ವಿಕೆಟ್ ಕುಸಿತದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಎರಡು ವಾರಗಳ ನಂತರ, ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಎಂಟು ವಿಕೆಟ್ಗಳ ಕುಸಿತವನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಿದರು.

ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿ ಕೀಮೋ ಪಾಲ್, ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ಗಾಗಿ ತೋಳಿನ ಹೊಡೆತವಾಗಿ ಬಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಆಡಿದ ಮೂರು ಹಿಂದಿನ ಪಂದ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರದಿದ್ದರೂ, ಭಾನುವಾರ ಭಾನುವಾರ ಅವರು ವಿಶ್ವದ ದೊಡ್ಡ ಟಿ 20 ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗೆ ಆಗಮಿಸುವಂತೆ ಸೂಚಿಸಲು ಕೆಲವು ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದಾಗ ಅವರು ಸರಿಯಾದ ಸಮಯವನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದರು. ಇದು ಅವರ ಮೊದಲ ಐಪಿಎಲ್ ಸೀಸನ್. ಅವರು ಕೆಳಗೆ ಪೆಕ್ಕಿಂಗ್ ಆದೇಶದಲ್ಲಿದ್ದರು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಸ್ ಮಾರಿಸ್ರ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಎರಡು ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡಬೇಕಾಯಿತು. ಆದರೆ ಸಂದೀಪ್ ಲಮಿಖಾನೆ ಸ್ಥಳದ ಬದಿಯಲ್ಲಿ ಮರಳಿದ ನಂತರ, ಪಾಲ್ ಅವರು ಈ ಸಜ್ಜುಗಾಗಿ ಏನೆಲ್ಲಾ ಪರಿಪೂರ್ಣ ಸ್ವತ್ತು ಎಂಬುದನ್ನು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕ್ಯಾಪಿಸೊಗಳಲ್ಲಿ ಈಗಾಗಲೇ ಕಾಗಿಸೊ ರಾಬಾಡಾ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಸ್ ಮೊರಿಸ್ಗಳು 140 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಬೌಲ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳಿಗೆ ವೇಗವನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು XI ನಲ್ಲಿ ಅಮಿತ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅಥವಾ ರಾಹುಲ್ ತೆವಾಟಿಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಲೆಗ್ಗಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಎಡಗೈ ಸ್ಪಿನ್ ಆಫ್ ಆಕ್ಸರ್ ಪಟೇಲ್ ಕೂಡ ಇದೆ. ಈಗ ಪಾಲ್ನ ಸೇರ್ಪಡೆ ಈ ಭಾಗವನ್ನು ನಿಧಾನವಾಗಿ ತಲುಪಿಸುವ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಬಳಕೆಯಿಂದ ಭಾನುವಾರ ತೋರಿಸಿದಂತೆ ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ಮತ್ತೊಂದು ಆಯಾಮವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಈ ವರ್ಷದ ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಜಾನಿ ಬೈರ್ಸ್ಟೊ ಅವರು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್ಮನ್ಗಳಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಪೂರ್ಣ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಒಂದು ಎಸೆತದಲ್ಲಿ ಕಠಿಣವಾಗಿ ಹೋಗುವುದರಲ್ಲಿ ಅವನು ಮೊದಲನೇ ಆಟಗಾರನಾಗಿದ್ದನು, ವಿಶಾಲ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ, ವೇಗವಿಲ್ಲದೆ. ರಾಜಧಾನಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ವಿಕೆಟ್ನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಮತ್ತಷ್ಟು ಹಿತಕರವಾದ ಆರಂಭಿಕ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಯ ನಂತರ ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿಯಂತ್ರಣದಲ್ಲಿದ್ದವು.

ಹತ್ತು ಚೆಂಡುಗಳನ್ನು ನಂತರ, ಇದು ಕೇನ್ ವಿಲಿಯಮ್ಸನ್ರ ತಿರುವು. ಮತ್ತೊಂದು ನಿಧಾನಗತಿಯ ಡೆಲಿವರಿ ಮತ್ತು ನಾಯಕನು ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪೆವಿಲಿಯನ್ ನಲ್ಲಿದ್ದನು. ಆದರೆ ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಆಟ ಇನ್ನೂ ಇತ್ತು. ನ್ಯೂ-ಮ್ಯಾನ್ ರಿಕಿ ಭುಯಿ ಅವರು ಕಠಿಣವೆಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡರು ಆದರೆ ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಡೇವಿಡ್ ವಾರ್ನರ್ ಇತ್ತು. ಅಂತಿಮ ಐದು ಓವರ್ಗಳಲ್ಲಿ 56 ಎಸೆತಗಳು ಇನ್ನೂ ಎಂಟು ವಿಕೆಟ್ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದವು. ರಾಜಧಾನಿಗಳಿಗೆ ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಲುವಾಗಿ ಸನ್ರೈಸರ್ಸ್ ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ರಾಜಧಾನಿಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕಬೇಕಾಯಿತು ಮತ್ತು ವ್ಯಂಗ್ಯವಾಗಿ, ಅದು ನಿಖರವಾಗಿ ಏನಾಯಿತು. ಪಾಲ್ ಮತ್ತೆ ದಾಳಿಗೆ ಬರುತ್ತಾನೆ, ಕೈ ನಿಧಾನವಾಗಿ ವಿತರಿಸಿದ ಮತ್ತೊಂದು ಬೆನ್ನನ್ನು ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಭುಯಿ ಹಿಂದುಳಿದ ದಪ್ಪದ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿರಲು ಮಾತ್ರ ನಿರ್ವಹಿಸಬಹುದಾಗಿತ್ತು.

ಪಾಯಿಂಟ್. ಅವರ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು 4-0-17-2ರಲ್ಲಿ ಓದಿದವು ಮತ್ತು ಅವರು ಆಶ್ಚರ್ಯಚಕಿತರಾಗಿದ್ದರು, ಅವರು ರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಗಡಿರೇಖೆಯನ್ನು ಒಪ್ಪಲಿಲ್ಲ. ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಆತ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಹೊಸ ಆಟವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಅವನ ಕೈಯಿಂದ ಅವನನ್ನು ಓದಿದ ನಂತರ ಲೀಗ್ನ ಉಳಿದ ಭಾಗಕ್ಕೆ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಕೈಗೆ ನುಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

“ನಾನು ಅವನ ವಿರುದ್ಧ ಆಡಿದ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ, ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಬಹಳಷ್ಟು ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅವನನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರು” ಆಟ. “ಅವರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ತುಂಬಾ ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ ನೀವು ಕೆಲವು ಬಾರಿ ನೀವು ಕೆಲವು ಬಾರಿ ಆಡಿದಾಗ, ಅವನು ಕೆಲವು ಆಟಗಾರರ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾನೆ ಮತ್ತು ಅವನು ಎದುರಾಳಿ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವನು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ .. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ರಶೀದ್ (ಖಾನ್ ) ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಅವರು ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ ಬಂದಾಗ, ಅವರು ಐದು-ಆರು ಋತುಗಳಲ್ಲಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ ಈಗ ನೋಡಲು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟ ಮತ್ತು ಅವರು ತುಂಬಾ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮತ್ತು ಎದುರಿಸಲು ಸವಾಲು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.ಇದು ಕೀಮೋ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ವರ್ಷ, ಅವರು ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬೌಲಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ , ಅವರು ಇಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿತಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬೆಸ ಯಾರ್ಕರ್ನನ್ನು ಇಲ್ಲಿಗೆ ಮತ್ತು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಅವನಿಗೆ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಅವರು ಅದ್ಭುತ ಬೌಲ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ”

ಕೈಯಲ್ಲಿ ನಿಧಾನಗತಿಯ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ಹಿಮ್ಮುಖವಾಗಿ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ಏಕೈಕ ಬೌಲರ್ ಆಗಿದ್ದರಿಂದ ಪಾಲ್ ಈ ದಾಳಿಗೆ ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತಾನೆ, 8 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಉತ್ತಮ ಪರಿಣಾಮಕ್ಕೆ ದೀರ್ಘ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಮತ್ತು ಮೈದಾನದಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಲೈವ್ವೈರ್ ಅವರು ಭಾನುವಾರ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು. ಕಳೆದ 12 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ 21 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನವರು ಬೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಮಂಕೇಡಿಂಗ್ ಘಟನೆಗೆ ಮಾತ್ರ ಅವರು ಗುರುತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಐಪಿಎಲ್ ಹರಾಜಿನಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಟ್ವೆಂಟಿ -20 ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಐದು ವಿಕೆಟ್ ಗಳಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪಾಲ್ ಅವರು ವೆಸ್ಟ್ಇಂಡೀಸ್ಗೆ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಮೂರು ಟೆಸ್ಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದರು. ಅವರು ಇಡೀ ಐಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳಲು ಐರ್ಲೆಂಡ್ ಸರಣಿಗೆ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಈ 12 ತಿಂಗಳ ಅವಧಿಗೆ ಸಹ ಅವರು ಸಹಜವಾಗಿ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಶ್ವ ಕಪ್ ಸಾಧನೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಮರಣೀಯ. ಎಲ್ಲಕ್ಕೂ ಮುಂಚೆಯೇ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅಪೂರ್ಣ ವ್ಯಾಪಾರಗಳಿವೆ, ಆ ಮೊದಲ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಾಗಿ ತಮ್ಮ ಸಿಕ್ಕದ ಹುಡುಕಾಟವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸಲು ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ಸ್ ನೋಡುತ್ತಿವೆ. ಮತ್ತು ಭಾನುವಾರ ಒಂದು ರೀತಿಯ ವಿಜಯಗಳು ಮಾತ್ರ ಆ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಉತ್ತುಂಗಕ್ಕೇರಿಸಬಹುದು.

© Cricbuzz

<ವಿಭಾಗ>