ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡೆಗಳ ಏರಿಕೆ, ಮತ್ತು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ನೋಡುವ ಪ್ರಾರಂಭಗಳು – YourStory

ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಕಲ್ಪನಾತ್ಮಕ ತಂಡಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಮತ್ತು ಆಟಗಾರರ ನೈಜ ಪ್ರದರ್ಶನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನಿಜವಾದ ನಗದು ಪಡೆಯಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಸರಾಸರಿ ಕ್ರೀಡಾ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಬೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗೆ ಸಿಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ. ಈ ಬಳಕೆಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡುವ ಕೆಲವು ಕಂಪನಿಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡೆಗಳು (ಎಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ) ಇದ್ದಕ್ಕಿದ್ದಂತೆ ಜಲ-ತಂಪಾದ ಸಂಭಾಷಣೆ. ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆಯೇ ಕೆಲವು ಕೈಯಿಂದ ಬಂದ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ, ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಂದಾಜು 60 ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳಿವೆ. ರಾಜಧಾನಿ ಪ್ರಮುಖವಾದ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ VC ಗಳನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಸುರಿಯುತ್ತಿದೆ. ಮತ್ತು, ಭಾರತ ಈ ವಾರ ತನ್ನ ಮೊದಲ ಗೇಮಿಂಗ್ ಯೂನಿಕಾರ್ನ್ನನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ – ಡ್ರೀಮ್11 – ಟೆನ್ಸೆಂಟ್-ಬೆಂಬಲಿತ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಆರಂಭವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಈಗ ಸ್ಟೆಡ್ವ್ಯೂ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ನಿಂದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬಂಡವಾಳದ ನಂತರ $ 1.1 ಶತಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿದೆ .

Dream11 ಪ್ರಸ್ತುತ 90 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಇಂಡಿಯನ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಗೇಮಿಂಗ್ (ಐಎಫ್ಎಸ್ಜಿ) ಮತ್ತು ಕೆಪಿಎಂಜಿ ಜಂಟಿ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ ದೇಶೀಯ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ. ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಗೇಮಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಸ್ಕೇಲೆಬಲ್ ವ್ಯವಹಾರ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅದರ ಯಶಸ್ಸು ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ಯಮಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೆಕ್ಟರ್ ತಜ್ಞರು ನಂಬುತ್ತಾರೆ. ಹಣದುಬ್ಬರವಿಳಿತದ ಅವಕಾಶಗಳು ಮುಂದೆ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಪಾವತಿಸಿದ ಆಟಗಾರರು 51 ಮಿಲಿಯನ್ ಡ್ರೀಮ್11 ಒಟ್ಟಾರೆ ಬಳಕೆದಾರ ನೆಲೆಯ 15% ರಷ್ಟು ಮಾತ್ರ.

ಹಾರ್ಶ್ ಜೈನ್, ಸಹ-ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು CEO, ಡ್ರೀಮ್11

ಆದರೆ, ದಿನನಿತ್ಯದ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಗೇಮಿಂಗ್ ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾಗುವುದರೊಂದಿಗೆ ಬದಲಾಗುತ್ತಿರಬಹುದು, ಹೆಚ್ಚಿನ ನಗದು ಬಹುಮಾನಗಳನ್ನು ಸಜೀವವಾಗಿ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯು 2008 ರಲ್ಲಿ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್) ನ ಪ್ರಾರಂಭದೊಂದಿಗೆ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಆರಂಭವಾದರೂ, ಫುಟ್ಬಾಲ್, ಹಾಕಿ, ಕಬಡ್ಡಿ, ಕ್ಯಾರೊಮ್, ಪೂಲ್, ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್, ಬ್ಯಾಸ್ಕೆಟ್ಬಾಲ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನಿತರ ಆಯ್ಕೆಗಳಿಂದ ಕ್ರೀಡಾ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ .

IFSG-KPMG ವರದಿಯು ಇವೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಇದೀಗ ಭಾರತದ ಸುಮಾರು 20 ಮಿಲಿಯನ್ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಗೇಮರುಗಳಿಗಾಗಿ . 2016 ರಲ್ಲಿ, ಈ ಸಂಖ್ಯೆ ಕೇವಲ ಎರಡು ಮಿಲಿಯನ್ ಆಗಿತ್ತು. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಜಿಯೊರಿಂದ ಉಂಟಾದ ಮೊಬೈಲ್ 4G ಯ ಸಾಮೂಹಿಕ ನುಗ್ಗುವಿಕೆಯು ದೇಶದಲ್ಲಿ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡೆಗಳನ್ನು ಜನಪ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿದೆ (ಹಲವಾರು ಅಂತರ್ಜಾಲ ಸೇವೆಗಳು).

ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮುಂದಿನ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 5 ಶತಕೋಟಿ $ ನಷ್ಟು ಸ್ಪರ್ಶಿಸಲು ಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೂರು ಕ್ರೀಡಾ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಗೇಮಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಐಎಫ್ಎಸ್ಜಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 2019 ರ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ 100 ಮಿಲಿಯನ್ ವೇದಿಕೆಗಳು / ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳಿಗೆ ಒಂದು ಅಂದಾಜು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸ್ಟೋರ್ ಭಾರತದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಉದ್ಯಮಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡುತ್ತದೆ.


ಇದನ್ನೂ ಓದಿ: ಡ್ರೀಮ್ 11 50M ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೇಗೆ ಜಯಗಳಿಸಿತು?


ಡ್ರೀಮ್11

ಟೆನ್ಸೆಂಟ್-ಬ್ಯಾಕ್ಡ್ ಡ್ರೀಮ್ 11 ಭಾರತದ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಗೇಮಿಂಗ್ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಭಿತ್ತಿಚಿತ್ರವಾಗಿದೆ. ಮೊದಲು 2019 ರಲ್ಲಿ, ಬಿಸಿಸಿಐ 2022 ರವರೆಗೆ ಐಪಿಎಲ್ನ ಅಧಿಕೃತ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಪಾಲುದಾರನಾಗಿ ಡ್ರೀಮ್11 ಅನ್ನು ಸಹಿ ಮಾಡಿತು. ಇದು ಡ್ರೀಮ್11 ಗಾಗಿ ಮಾನ್ಯತೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟಾರೆ ಎಸ್ಪೋರ್ಟ್ ವಲಯವೂ ಆಗಿದೆ.

2012 ರಲ್ಲಿ ಹರ್ಷ ಜೈನ್ ಮತ್ತು ಭವಿತ್ ಶೆಥ್ರಿಂದ ಸ್ಥಾಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಡ್ರೀಮ್ 11 ಬಳಕೆದಾರರು ಕಲ್ಪನಾತ್ಮಕ ತಂಡಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಲು ಮತ್ತು ಆಯ್ದ ಆಟಗಾರರ ವಾಸ್ತವಿಕ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಉತ್ತಮ ಚಲನೆ ಗೇಮರುಗಳಿಗಾಗಿ ನಗದು ಬಹುಮಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಡ್ರೀಮ್11 ಪಾಕೆಟ್ಸ್ ಗೆಲುವಿನ 15-20 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ .

ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಆರಂಭಿಕ ಐಪಿಎಲ್ ಮೇಲೆ ಸವಾರಿ ಈ ವರ್ಷ 100 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಳಕೆದಾರರ ಬೇಸ್ ದ್ವಿಗುಣಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ನಂತರ ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವ ಕಪ್. Dream11 ನ ಆರಂಭಿಕ ಬೆಂಬಲಿಗರು ಕಲಾರಿ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್, ಮತ್ತು ಯುನಿಕಾರ್ನ್ ಇಂಡಿಯಾ ವೆಂಚರ್ಸ್ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ.

ಮೊಬೈಲ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಎಂಪಿಎಲ್)

ಸಿಕ್ವೊಯ-ಹಣದ ಎಂಪಿಎಲ್ ಭಾರತದ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಅಪ್ಸ್ಟಾರ್ಟ್ ಆಗಿದೆ. ಇದು ಬೆಳಕು ವೇಗದಲ್ಲಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ, 7-8 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ 10 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಈ ಬೆಂಗಳೂರು ಆಧಾರಿತ ಪ್ರಾರಂಭವು ದೇಶದ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಎಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್, ಮತ್ತು ಗೂಗಲ್ ಪ್ಲೇ ಸ್ಟೋರ್ ಇಂಡಿಯಾ ‘ಕ್ಯಾಶುಯಲ್’ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ # 1 ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್.

2017 ರಲ್ಲಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ ಕಿರಣ್ ಗ್ಯಾರಿಮೆಲ್ಲ ಮತ್ತು ಶುಭಾಮ್ ಮಲ್ಹೋತ್ರಾ ಅವರು ಎಂ.ಪಿ.ಎಲ್ ಅನ್ನು 2018 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು. ಇದು ಕ್ರೀಯೋ ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು, 2017 ರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದ ಖರೀದಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು . ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಆಧರಿತ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳು ಕೌಶಲ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಕ್ರೀಡೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಜವಾದ ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

ಐಪಿಎಲ್ 2019 ರ ಮುಂಚೆ ಎಂಪಿಎಲ್ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾದ ನಾಯಕ ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ಅವರ ಬ್ರಾಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಆಗಿ 12 ಕೋಟಿ ರೂ. ಇಂಡೋನೇಷಿಯಾದ ಗೋ-ಜೆಕ್ ಎಮ್ಪಿಎಲ್ನಲ್ಲಿ $ 30 ಮಿಲಿಯನ್ ಹೂಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ವದಂತಿಗಳಿವೆ.

ಹಲಾಪ್ಲೇ

ಮುಂಬೈ ಮೂಲದ ಹಲಾಪ್ಲೇವನ್ನು ಬಿಐಎಸ್ಎಸ್ ಪಿಲಾನಿ ಹಳೆಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಾದ ಸ್ವಪ್ನಿಲ್ ಸೌರವ್, ಪ್ರತಿಕ್ ಆನಂದ್, ಅನನ್ಯಾ ಸಿಂಘಾಲ್ ಮತ್ತು ಅಮನ್ ಕೇಸರಿ 2017 ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದರು . ಮಾರ್ಚ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ, ಜಾಗತಿಕ ಮೊಬೈಲ್ ಗೇಮಿಂಗ್ ನಾಯಕ ನಜರಾ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಸಿನೊ ಗೇಮಿಂಗ್ ಕಂಪನಿ ಡೆಲ್ಟಾ ಕಾರ್ಪ್ನಿಂದ ಸರಣಿ ಎ ಸುತ್ತಿನಲ್ಲಿ 40 ಕೋಟಿ ರೂ.

2017 ರಲ್ಲಿ, ಇದು ನಜರಾ ಮತ್ತು ಕೇ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್ನಿಂದ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ . ಗೇಮರುಗಳು ತಮ್ಮ ಆಟದ ಮಾದರಿಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ತಮ್ಮ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಹ್ಯಾಲಾಪ್ಲೇ ಯಂತ್ರ ಕಲಿಕೆ ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.

ಕಳೆದ 12 ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ 10x ಬಳಕೆದಾರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಡೇಲಿ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ವೇದಿಕೆ ಹೇಳುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಐಪಿಎಲ್ ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕೋಟಿ ಕ್ರಿಯಾಶೀಲ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಬೆಳೆಯಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ. ಇದೀಗ 4 ಮಿಲಿಯನ್ ಆಟಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. Dream11 ನಂತೆ, ಹ್ಯಾಲಾಪ್ಲೇ ಪ್ರತಿ ಆಟಗಾರನ ಗಳಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ 10-15 ಪ್ರತಿಶತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.


ಸಹ ಓದಿ: ಡೈಲಿ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ Halaplay ಕೆಎ ಕ್ಯಾಪಿಟಲ್, ನಜರಾ ಗೇಮ್ಸ್ ಹಣವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ


ಬಾಲ್ಲೆಬಾಜಿ

ಬಾಲ್ಲೆಬಾಜಿ (ಹಿಂದಿ ಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ‘ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್’ ಎಂದರ್ಥ) 2018 ರ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ಗೆ ಸಮರ್ಪಿಸಲಾದ ಒಂದು ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು. ಸೌರಭ್ ಚೋಪ್ರಾ ಸಂಸ್ಥಾಪಿಸಿದ ದೆಹಲಿ ಮೂಲದ ಆರಂಭಿಕ, ಒಂದು ಮಿಲಿಯನ್ ಬಳಕೆದಾರ ಮೂಲವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಒಂದು ಮಿಲಿಯನ್.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ನ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯು ಮತ್ತು ಈ ವರ್ಷದ ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು ವೇದಿಕೆಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅದರ ಅನೇಕ ಸಹವರ್ತಿಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ತಮ್ಮ ಖಾಸಗಿ ಖಾಸಗಿ ತಂಡಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸುವವರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಆಹ್ವಾನಿಸಲು ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಬ್ಯಾಲೆಬ್ಯಾಜಿ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ .

ಪ್ರಾರಂಭಿಕವು ಕೇವಲ $ 1 ಮಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ತನ್ನ ಮೂಲ ಕಂಪನಿಯಾದ ಬಾಜಿ ಗೇಮ್ಸ್ನಿಂದ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಲಂಬಸಾಲುಗಳನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.

ಗೇಮಿಂಗ್ಮಂಕ್

ಈ ದೆಹಲಿಯ ಮೂಲದ ಬೆಂಗಾವಲು ಆರಂಭವನ್ನು ಅಮಿಟಿ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ 2014 ರಲ್ಲಿ ಅಭಯ್ ಶರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಅಶ್ವಿನ್ ಹರಿಯಾನಿ ಅವರನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿತು. ಇದು ಕನ್ಸೋಲ್, ಪಿಸಿ ಗೇಮಿಂಗ್ ಶೀರ್ಷಿಕೆಗಳು, ಮತ್ತು ಇತರ ಬಿಡಿಭಾಗಗಳಿಗೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ಥಳವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

2017 ರಲ್ಲಿ ಇದು ಎಸ್ಪೋರ್ಟ್ ಟೂರ್ನಮೆಂಟ್ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಆಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು ಮತ್ತು ರಾಜನ್ ಆನಂದನ್, ಸ್ಟೆಲ್ಲರಿಸ್ ವೆಂಚರ್ ಪಾರ್ಟ್ನರ್ಸ್, ಅಡ್ವಾಂಟ್ ಎಡ್ಜ್, ಸ್ಮೈಲ್ ಗ್ರೂಪ್, ಮತ್ತು ಜಪಾನ್ನ ಇನ್ಕ್ಯುಬೇಟ್ ಫಂಡ್ನಿಂದ 5 ಮಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ಗಳಷ್ಟು ಬೀಜ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಿತು.

ಈ ವರ್ಷದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ, ಗೇಮಿಂಗ್ಮಂಕ್ ಜಪಾನಿನ ಗೇಮಿಂಗ್ ಕಂಪೆನಿಯ ಗೇಮ್ ವಿಂಕ್ನಿಂದ $ 100,000 ನಷ್ಟು ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆಯ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನೂ ಸಹ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಆರಂಭಿಕ, ಎಲ್ಲಾ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ಗಳಲ್ಲಿ – ಪಿಎಸ್, ಕನ್ಸೋಲ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್ – ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಆರು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರ ಬೇಸ್ ಅನ್ನು 500 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ.

My11Circle

My11Circle ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಕಿರಿಯ ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಕ್ರೀಡಾ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ನಲ್ಲಿ ನೈಜ ಸಮಯದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುವ ಏಕೈಕ. ಜನವರಿ 2019 ರಲ್ಲಿ ಪ್ಲೇ ಗೇಮ್ಸ್24×7 ಸಂಸ್ಥಾಪಕರು ಟ್ರಿವಿಕ್ರಾಮನ್ ಥಾಂಪಿ ಮತ್ತು ಭಾವಿನ್ ಪಾಂಡ್ಯರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾದ ಮೈಎಸ್ ಸರ್ಕಲ್ ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಟಗಳಿಗೆ ಸಮರ್ಪಿತವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಇತರ ಕ್ರೀಡಾಗಳನ್ನು ಮುಂದೆ ಹೋಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹಲವಾರು ಫ್ಯಾಂಟಸಿ ಗೇಮರುಗಳು My11Circle ಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗುತ್ತವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ವೇದಿಕೆಯು ಹೊಸದಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯು ಲಾಭ ಗಳಿಸುವ ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಅರ್ಥೈಸುತ್ತದೆ .

PlayGames 24×7 ಕೂಡ 2006 ರಲ್ಲಿ ಆರಂಭವಾದ ರಮ್ಮಿ ವೃತ್ತವನ್ನು (8 ಮಿಲಿಯನ್ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಆಟಗಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿದ ಭಾರತದ ಆನ್ಲೈನ್ ​​ರಮ್ಮಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಾಯಕ) ಸಹ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು 2012 ರಲ್ಲಿ ಟೈಗರ್ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಇದಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿತು.


ಸಹ ಓದಿ: ದತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಐಪಿಎಲ್ 2019 ನ ಬಹು ಮಿಲಿಯನ್ ಅಭಿಮಾನಿಗಳ ನೆಲೆಯನ್ನು ಟ್ಯಾಪಿಂಗ್ ಎಂದು 6 ಉದ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಮೀಟ್