ಮೀಟ್ ಡಾ. ಕೇಟೀ ಬೊಮನ್: ಮೊದಲ ಕಪ್ಪು ರಂಧ್ರ ಚಿತ್ರದ ಹಿಂದೆ ಮಹಿಳೆ – ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸ್ತ್ರೀವಾದ

ಎಫ್ಐಐನ WhatsApp ಗೆ ಚಂದಾದಾರರಾಗಿ

ಈ ಗುರುವಾರ, ಪ್ರಪಂಚವು ಕಪ್ಪು ಕುಳಿಯ ಸುತ್ತಲೂ ಪ್ರಕಾಶಮಾನವಾದ ಹಾಲೋನ ಅದ್ಭುತವಾದ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಿದೆ. ಭೂಮಿಯಿಂದ 500 ದಶಲಕ್ಷ ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಘಟಕದ ದೂರದೃಷ್ಟಿಯುಳ್ಳ (ಶ್ಲೇಷೆಯಾಗಿ ಉದ್ದೇಶಿತ) ಚಿತ್ರವು ಮುಂದುವರಿದ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್-ಸಹಾಯದ ಮರುನಿರ್ಮಾಣದ ಮೂಲಕ ಸಾಧಿಸಬಹುದು, ಇದು ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ಸಂಕೀರ್ಣ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ಗೆ ಅಗತ್ಯವಾಗಿದೆ. ಮಾನವೀಯತೆಯು ಮಾನವೀಯತೆಯಿಂದ ರೂಪಾಂತರಗೊಳ್ಳುವ ಒಂದು ವಿಸ್ತಾರವಾದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಪ್ರೋಗ್ರಾಂನಿಂದ ಮಾನವ-ಸೂಕ್ತವಾದ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗಿತ್ತು, ಅದು ಮಾನವೀಯತೆಗೆ ಅಗಾಧ ಪ್ರಮಾಣದ ಮಾಹಿತಿಯ ಗ್ರಹಣವಿಲ್ಲದ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಹುಟ್ಟಿಸುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಚಿತ್ರವು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನಪ್ರಿಯ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ಸೆಳೆದಿದೆ, ಪ್ರದರ್ಶನದ ಒಂದು ಪೂರ್ವನಿದರ್ಶನವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದಿದೆ, ಪ್ರಸಿದ್ಧವಾದ ‘ಎರ್ಟ್ರೈಸ್’ ಮಾತ್ರ. ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ವಿಸ್ಮಯ ಹುಟ್ಟಿಸುವ, ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸುವ ಮತ್ತು ವಿನೀತ ಚಿತ್ರ, ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಿಂದ ನಮಗೆ ಇರಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ಕುತೂಹಲ, ಪರಾಕ್ರಮ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ನಾಗರೀಕತೆಯನ್ನು ನಿರೂಪಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದ ಪರಿಶ್ರಮಕ್ಕೆ ಪುರಾವೆಯಾಗಿದೆ.

ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: ಫಿಸ್ ಹೋ

ಕಪ್ಪು ರಂಧ್ರಗಳು ಸೂಪರ್ಡೆನ್ಸ್ ಕಾಸ್ಮಿಕ್ ವಸ್ತುಗಳು, ಅದರ ಸ್ವಂತ ಸೂಪರ್ಇಂಟರ್ಸೆನ್ಸ್ ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಯ ಕಾರಣದಿಂದ ಸ್ವತಃ ತಾನೇ ಕುಸಿದ ಬೃಹತ್ ನಾಕ್ಷತ್ರಿಕ ವಿಷಯದ ಅಂತಿಮ ಪರಾಕಾಷ್ಠೆ. ಅದರ ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಯು ತರುವಾಯ ತುಂಬಾ ಶಕ್ತಿಯುತವಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಅದರ ಕಾಲ್ಪನಿಕ ಗಡಿರೇಖೆಯ ಹೊರತಾಗಿ, ಯಾವುದೇ ಬೆಳಕು ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ವಿಕಿರಣವೂ ಅಲ್ಲ, ಇಡೀ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗವಾದ ಅಸ್ತಿತ್ವವು ಅದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಅದನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು ಅವರಿಗೆ ಬಹಳ ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಚಿತ್ರವು ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ, ಅತಿಮಾನುಷವಾದದ್ದು, ಇದು ನಮ್ಮ ಸೌರಮಂಡಲದ ಗಾತ್ರದ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ.

ತೋರಿಕೆಯಲ್ಲಿ-ಅಸಂಬದ್ಧವಾದ ವಿಭಿನ್ನವಾದ ಸ್ಮರಣಾರ್ಥಗಳನ್ನು ಸಂಘಟಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಲಿಗೆ ಮಾಡಲು, avante ಗಾರ್ಡ್ ಮೀಸಲಾದ ಗಣಕಯಂತ್ರ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿದ್ದರು ಎಂದು ಲೆಕ್ಕಪರಿಶೋಧಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಲ್ಪಟ್ಟವು.

ಒಂದು ದೂರದರ್ಶಕವು ಗ್ರಹಿಕೆಗೆ ನಿಲುಕದ, ಗ್ರಹಿಸಲಾಗದ ದೂರಸ್ಥ ಮತ್ತು ಅಸ್ಪಷ್ಟ ವಸ್ತುವನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಸಾಕಾಗಲಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಅಗಾಧವಾಗಿ, ದೂರದ-ಆವರಿಸಿರುವ ಮೂಲದಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವ ಬೆಳಕು ಹಲವಾರು (8 ನಿಖರವಾದ) ಇಂಟರ್ಫೆರೊಮೆಟ್ರಿ-ಸುಸಜ್ಜಿತ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ಗಳಿಂದ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲ್ಪಟ್ಟಿತು, ಗ್ಲೋಬ್ ಅನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಮೂಲಭೂತವಾಗಿ, ಸಂಪೂರ್ಣ ಗ್ರಹವನ್ನು ಒಂದು ದೈತ್ಯ ಲೆನ್ಸ್ ಆಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿತು, ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ದೂರದರ್ಶಕವು ಈ “ಸಂಯುಕ್ತ ಕಣ್ಣಿನ” ಭಾಗವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ಈ ಭ್ರಮಣೀಕರಣ, ಸಹ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ, ಹೋಲುತ್ತದೆ “ಮಿದುಳಿನ ಆಕ್ಯುಲರ್-ಹಾಲೆ”, ಈ ವಿರಳ, ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಮತ್ತು ಅಸಂಘಟಿತ ಮಾಹಿತಿ ದಿಬ್ಬದ ಅರ್ಥ, ನಮ್ಮ ಮೆದುಳಿನ ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳು ಹೇಗೆ ಕಚ್ಚಾ ಚಿತ್ರ ಘಟನೆ ಹೇಗೆ ಹೋಲುತ್ತದೆ. ಈ ತೋರಿಕೆಯಲ್ಲಿ-ಅಸಂಬದ್ಧವಾದ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಸ್ಮರಣಾರ್ಥವಾದ, ಅವಾಂಟೆ-ಗಾರ್ಡ್ ಕಂಪ್ಯೂಟೇಶನಲ್ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಜೋಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಲಿಗೆ ಮಾಡಲು, ಮೀಸಲಾದ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದರು, ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು.

ಸಹ ಓದಿ: ನಿಶಾಂತಿ ಸುಧಕರ ರಂದು ಹೇಗೆ ಲಿಂಗ ಬಯಾಸ್ ಬಿಗಿನ್ಸ್ ಅಟ್ ಹೋಮ್ | # ಡೆಸಿಸ್ಟ್ಟೆನಿನಿಸ್ ಟಿ

ಅವರು ವಶಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ದತ್ತಾಂಶವು ನೂರಾರು ಹಾರ್ಡ್ ಡ್ರೈವ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಗ್ರಹಗೊಂಡಿತು, ಅದು ಬೋಸ್ಟನ್, ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಬಾನ್, ಜರ್ಮನಿಗಳಲ್ಲಿ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಸಂಸ್ಕರಣೆ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಗೆ ಹಾರಿಹೋಯಿತು.

ಈವೆಂಟ್ ಹಾರಿಜಾನ್ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ (ಇಹೆಚ್ಟಿ) ಎಂಬ ಎಂಟು ದೂರದ ರಿಮೋಟ್-ಇಂಟರ್ಲಿಂಕ್ಡ್ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ಗಳಿಂದ ವಶಪಡಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಈ ಚಿತ್ರವು ಒಂದು ಕಾದಂಬರಿ ಅಲ್ಗಾರಿದಮ್ನಿಂದ ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಸ್ವತಃ ಏಕಪಕ್ಷೀಯವಾಗಿ ಸಮರ್ಪಿತವಾದ ಆಸ್ಟ್ರೋಫಿಸಿಸ್ಟ್ಗಳು, ಗಣಿತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್-ಡೆವಲಪರ್ಗಳು. ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಧಾರ್ಮಿಕ ಆರಾಧನೆಯು ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ.

ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯೊಂದರಲ್ಲಿ ಡಾ. ಕೇಟೀ ಬೌಮನ್ ಈ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು, ಎಂಐಟಿಯ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಲಾ ಭೋಜನ , MIT ಹೇಸ್ಟಾಕ್ ಅಬ್ಸರ್ವೇಟರಿ , ಮತ್ತು ಹಾರ್ವರ್ಡ್-ಸ್ಮಿತ್ಸೋನಿಯನ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಆಸ್ಟ್ರೋಫಿಸಿಕ್ಸ್ . ಅವರ ಕೋಡ್ ಈ ಅದ್ಭುತವಾದ ಸಾಧನೆಯನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಿತು.

“ನಾನು ಕಪ್ಪು ಕುಳಿಯಿಂದ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟ ಮೊದಲ ಚಿತ್ರವಾಗಿ ಅಪನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ನೋಡುವುದರಿಂದ ಪುನರ್ನಿರ್ಮಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಚಿತ್ರದ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ಗೆ ಶೀರ್ಷಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಬರೆದರು.

ಅವರು ಮ್ಯಾಸಚೂಸೆಟ್ಸ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜಿಯಲ್ಲಿ (ಎಂಐಟಿ) ಪದವೀಧರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ ಅವರು ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಕ್ರಮಾವಳಿಯನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು. ಅವರು 2017 ರ ಏಪ್ರಿಲ್ನಲ್ಲಿ ಕಪ್ಪು ಕುಳಿಗಳನ್ನು ಚಿತ್ರಿಸುವ (ರೆಂಡರಿಂಗ್) ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ TED ಮಾತುಕತೆಯನ್ನು ಕೂಡಾ ನೀಡಿದರು.

“ನಾವು ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞರು, ಭೌತವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು, ಗಣಿತಜ್ಞರು ಮತ್ತು ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳ ಕರಗುವ ಮಡಕೆಯಾಗಿದ್ದೇವೆ, ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ಅದು ಅಸಾಧ್ಯವೆಂದು ಸಾಧಿಸಲು ಏನಾಯಿತು,” ಎಂದು ಬಿಬನ್ ಅವರು ಚಿತ್ರದ ಬಿಡುಗಡೆಯ ನಂತರ ಡಾ. ಬೌಮನ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನೊಬೆಲ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರಾದ ಆರ್.ಕೆ. ಪಚೌರಿ ಮತ್ತು ಸರ್ ಟಿಮ್ ಹಂಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಶ್ರೇಷ್ಠ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನಾ ಸಮ್ಮಿಳನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ತ್ರೀದ್ವೇಷಕ್ಕೆ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಭಾರಿ ಗಾತ್ರದ, ಗಣನೀಯ ಪ್ರವಾಸ-ಡಿ-ಬಲದ ಸಮಾನಾಂತರಗಳು ಅಪೋಲೋ -11 ಮಿಷನ್ನ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಪಥವನ್ನು ಕೋಡಿಂಗ್ ಮಾಡುವ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖವಾದ ತೋರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲವಾದ ಸಾಧನಕ್ಕೆ ಚಿತ್ರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ (ಅವರ ಯಶಸ್ವಿ ಮರಣದಂಡನೆ ಪಿನ್ ಹೆಡ್ ಅನ್ನು ಹೊಡೆಯಲು ಹೋಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ವರ್ಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ದಪ್ಪ-ಬುದ್ಧಿವಂತ ಕಾಗದದ ಕಾಗದದ), ಇದು ಚಂದ್ರನ ಮೇಲೆ ಮೊದಲ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಇಳಿಸಿತು, ಈ ಕೆಲಸವು ಅತ್ಯಂತ ಸಮಕಾಲೀನರಿಂದ ನಿಷ್ಕಪಟ, ಮೂರ್ಖತನ ಮತ್ತು ಧೈರ್ಯ-ದೆವ್ವಿಯಿಶ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು. ಮಾನವೀಯತೆಯ ಕ್ವಾಂಟಮ್ ಅಧಿಕವು MIT ಯಲ್ಲಿ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ವಿಜ್ಞಾನಿಯಾಗಿದ್ದ ಪ್ರವರ್ತಕ ಸಾಫ್ಟ್ವೇರ್ ಎಂಜಿನಿಯರ್ ಮಾರ್ಗರೇಟ್ ಹ್ಯಾಮಿಲ್ಟನ್ರ ಏಕೈಕ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಮಾಡಿತು. ಎಡಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅವಳ ಮೇಲಿನ ಕೋಡ್ ಸ್ಟ್ಯಾಕ್ನ ಬಳಿ ಅವಳು ನಿಂತಿರುವ ಚಿತ್ರ.

ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: 9 ಗಗ್

STEM ನಲ್ಲಿನ ಅಸಹ್ಯ ಲಿಂಗ ಅಸಮಾನತೆಯು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಾಧ್ಯಮ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತ ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯವನ್ನು ಎದುರಿಸಿದೆ, ಮೊದಲನೆಯ ವಿಶ್ವದಲ್ಲಿ ಕೂಡ ಅರಿವಿನ ಗಡಿರೇಖೆಯು ಅಸಡ್ಡೆ ಮತ್ತು ಉದಾಸೀನತೆಯ ಕೊರತೆ, ಮತ್ತು ಅನೇಕವೇಳೆ ಹಲವಾರು ವಿಷಯಗಳಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಒಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಮಹಿಳೆಯರಲ್ಲಿ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಆನುವಂಶಿಕ ಕೊರತೆ ಮತ್ತು ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ ಮಾನ್ಸ್ಪ್ಲೇನ್ಡ್. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಶಿಸ್ತಿನ ಕಡೆಗೆ ಪಕ್ಷಪಾತ ಅಥವಾ ಜೈವಿಕ ಡಿಯೊರ್ಫಿಸಮ್ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾದ ವಿಶ್ಲೇಷಣಾತ್ಮಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಪರವಾಗಿ ಜೈವಿಕ ಆಧಾರವಿಲ್ಲ. ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ಮೊದಲಿನ ವಿಶ್ವ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲೂ ಮೊದಲೇ ನಮೂದಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಒಲವು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರೀಯವಾಗಿ ಪ್ರಚಲಿತವಾಗಿದೆ.

ನೊಬೆಲ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರಾದ ಆರ್.ಕೆ. ಪಚೌರಿ ಮತ್ತು ಸರ್ ಟಿಮ್ ಹಂಟ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಶ್ರೇಷ್ಠ ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು, ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನಾ ಸಮ್ಮೇಳನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ತ್ರೀಸಮಾನತೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ, ದೈನಂದಿನ ಲಿಂಗಭೇದಭಾವದಿಂದ ಹಿಡಿದು ಲೈಂಗಿಕ ದುರ್ಬಳಕೆ ಮತ್ತು ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೆ ತುತ್ತಾದರು. .

ಸಹ ಓದಿ: Charusita ಚಕ್ರವರ್ತಿ: STEM ರಲ್ಲಿ ಸೆಕ್ಸಿಸ್ ಹೋರಾಟದ ರಸಾಯನಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ | # ಭಾರತೀಯ ಮಹಿಳೆಯರ ಇತಿಹಾಸ

ಈ ಶತಮಾನದ ಅತ್ಯಂತ ಆಶ್ಚರ್ಯಕರವಾದ ಆವಿಷ್ಕಾರದ ಹಿಂದಿನ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮಹಿಳೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ, ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ, ಬಲವಂತವಾಗಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಿತವಾಗಿದ್ದ ಮಹಿಳಾ ಮಾಧ್ಯಮದಿಂದ ಭಾರಿ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತದ ಮಾಧ್ಯಮದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿದೆ.


ವಿಶಿಷ್ಟ ಚಿತ್ರ ಮೂಲ: ಇಗ್ನ್

ನಮಗೆ ಬೆಂಬಲ