ಸ್ವಯಂ, ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ ಉನ್ನತ ಆಟಗಾರರು: ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ವಯಸ್ಸಿನ ವಂಚನೆ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಪಾಲಕರು – ಇಂಡಿಯನ್ ಎಕ್ಸ್ಪ್ರೆಸ್

ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಕಿರಿಯರು, ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ವಯಸ್ಸಿನ ವಂಚನೆ, ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಿತಿ, ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ, ಬಿಐಐ, ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಆಟಗಾರರು, ಕ್ರೀಡಾ ಸುದ್ದಿ
ಪೋಷಕರ ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕೆಂದು BAI ಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿತು. (ಪ್ರತಿನಿಧಿ ಚಿತ್ರ)

ಹಲವಾರು ಉನ್ನತ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಜೂನಿಯರ್ಗಳು ಮನೆಯಲ್ಲಿಯೇ ಜನಿಸಿದರು, ಒಂದು ಆಟೋ-ರಿಕ್ಷಾ ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಜಗತ್ತಿಗೆ ಅವನ ಕಣ್ಣುಗಳನ್ನು ತೆರೆದರು; ಕೆಲವರು ಶಾಲೆಗೆ ಸೇರಿದ ಮುಂಚೆ ಶಾಲೆಗೆ ಸೇರಿದರು; ಇತರರು ಜನಿಸಿದ ವರ್ಷಗಳ ನಂತರ ಜನ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು; ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಬಿಎಐ) ದಾಖಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಜನನ ಎರಡು ಜನಾಂಗದವರು.

37 ವಯಸ್ಸಿನ ಪೋಷಕರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ ರಿಟ್ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿದ ಅಸಹಜತೆಗಳ ಪೈಕಿ ಇವುಗಳೆಂದರೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ವಯಸ್ಸಿನ ಆಟಗಾರರಿಗೆ ಸೋತ ನಂತರ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ವಾರ್ಡ್ ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

ಅರ್ಜಿಯನ್ನು ಅರಿತುಕೊಂಡು, ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಹೈಕೋರ್ಟ್ ಬಿಎಐಗೆ “ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು” ಶುಕ್ರವಾರ ಆದೇಶಿಸಿದೆ ಮತ್ತು “ಕಾನೂನಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ … ಮೂರು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ” ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

ಪೋಷಕರ ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯವನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕೆಂದು BAI ಕೋರ್ಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿತು.

ಬಿಎಐ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಅಜಯ್ ಸಿಂಘಾನಿಯಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಲು ವಕೀಲರನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. “ವಂಚನೆಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸಲು ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಈಗಾಗಲೇ, ಯಾರಾದರೂ ವಿಳಂಬಗೊಂಡ ಜನನ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ನಾವು ಅವರಿಗೆ ಆದೇಶ ನೀಡುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಸರ್ಕಾರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಅವಲಂಬಿಸುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಅನುಮಾನದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಅವರನ್ನು ಎಐಐಎಂಎಸ್ಗಳಿಗೆ ಕಳುಹಿಸುತ್ತೇವೆ. ಯಾರು ಎಐಐಎಂಎಸ್ ಅನ್ನು ಅನುಮಾನಿಸುತ್ತಾರೆ? “ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಸಿಬಿಎಸ್ಇ ಜಾಗೃತ ವರದಿಗಳು, ಜನ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳು, ಅಧಿಕೃತ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಪತ್ರಗಳು, ಪೊಲೀಸ್ ವಿಚಾರಣೆ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಿಐಐ ದಾಖಲೆಗಳು ಮುಂತಾದ ಹಲವು ದಾಖಲೆಗಳು ಬೆಂಬಲಿತವಾದ ಅರ್ಜಿಯು, ವಯಸ್ಸಿನ ಫಡ್ಜಿಂಗ್ ಅತಿರೇಕವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಯೋಮಾನದ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಿರುವವರು ಚೀಟ್ಸ್ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಅಂಡರ್ -17 ಬಾಲಕಿಯರ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು 22 ಆಟಗಾರರ ಪೈಕಿ ಒಂಬತ್ತು ಮಂದಿ U-15 ಹುಡುಗರಲ್ಲಿ 18 ಮಂದಿ, U-17 ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲಿ ಅಗ್ರ 16 ರಲ್ಲಿ ಏಳು ಮತ್ತು U-15 ಹುಡುಗಿಯರಲ್ಲಿ 15 ರಲ್ಲಿ ಐದು ಮಂದಿ ಜನ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ತಡಮಾಡಿದೆ, ಇದರರ್ಥ ಅವರು ಹುಟ್ಟಿದ ನಂತರದ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ದಸ್ತಾವೇಜನ್ನು ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಸಮಯಕ್ಕೆ ಜನ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲಾಗದ ಸಾಮಾನ್ಯ ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ದಾಖಲೆಗಳ ಕೊರತೆ ಎಂದು ಮನವಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅಂತಹ ವಿತರಣೆಗಳು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ.

ಅರ್ಜಿದಾರರು ಸಹ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಗಮನವನ್ನು ಹುಟ್ಟಿದ ಶಟ್ಲರ್ನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಜನ್ಮ ತಾರತಮ್ಯದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು, ಅವರ ಅಜ್ಜಿ ಮಾಜಿ ಭಾರತ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮತ್ತು ಫೀಲ್ಡ್ ಕ್ರೀಡಾಪಟುವಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅಜ್ಜಿಯ ರಜೆ, ಗರ್ಭಾವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಮಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ಶಟ್ಲರ್ನ ಜನನ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರದಲ್ಲಿ ನಮೂದಿಸಲಾದ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಮುಂಚೆಯೇ ಅದನ್ನು ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ವಾದಿಸಲಾಯಿತು. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಶಾರೀರಿಕ ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಜೊತೆ ತಾಯಿ ಸಹ “ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಿತರಿಸಿದರು” ಮತ್ತು ಇದರಿಂದ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ದಾಖಲೆಗಳಿರಲಿಲ್ಲ.

ಮತ್ತೊಬ್ಬರು ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಮೂಲದ ಆಟಗಾರನನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಸ್ಥಳೀಯ ವಯಸ್ಸಿನವರಾಗಿದ್ದು, ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸರು ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿದರು. ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ನ್ಯಾಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಹಾಜರಾಗಿದ್ದ ತಂದೆ ತಾನು ಆಸ್ಪತ್ರೆಯೊಂದಕ್ಕೆ ಪತ್ನಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವಾಗ ಮಗುವು ಆಟೋ ರಿಕ್ಷಾದಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದರು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ತಂದೆ ಹೇಳಿದರು: “ನಾವು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಬಂದಾಗ, ವೈದ್ಯರು ಅವಳ ಮೇಲೆ ಹಳದಿ ಕೆನೆ ಅರ್ಪಿಸಿದರು ಮತ್ತು ನಂತರ ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿನ ಮನೆಗೆ ಕಳುಹಿಸಿದರು.” ದೂರದ ಕಾಡಿನಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಶಟ್ಲರ್ ಸಹ ಇದೆ.

ನ್ಯಾಯಸಮ್ಮತವಲ್ಲದ ಪೋಷಕರು ಮತ್ತು ತರಬೇತುದಾರರು ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪಡೆದರು ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಪುರಸಭೆಯಿಂದ ವಿಳಂಬಗೊಂಡ ಜನನ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರವನ್ನು ಕೇಳಿದಾಗ ಶಾಲೆಗಳನ್ನು ಬದಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅಥವಾ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಹಾಕುವ ಮೂಲಕ ಸುಳ್ಳು ಜನ್ಮ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದರು ಎಂದು ಅರ್ಜಿದಾರರು ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಮಣಿಪುರದಲ್ಲಿ 2002 ರಲ್ಲಿ ಹುಟ್ಟಿದ ಹುಡುಗನೊಬ್ಬ 2005 ರಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದನೆಂದು ದಾಖಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದರು. ಸಿಬಿಎಸ್ಇ ವಿಜಿಲೆನ್ಸ್ ತನಿಖೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ 2005 ರಲ್ಲಿ ಬಾಲಕನನ್ನು ಶಾಲೆಗೆ ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಅಥಾರಿಟಿ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಎಸ್ಎಐ) ಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿತು. ವರ್ಷ ಅವನು ತಾನು ಹುಟ್ಟಿದನೆಂದು ಹೇಳಿಕೊಂಡಿದ್ದಾನೆ. ಹುಟ್ಟಿದ ದಿನಾಂಕಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿತ ದಿನಾಂಕಗಳು ಅಸಂಬದ್ಧ ಸನ್ನಿವೇಶಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದು, ಆಟಗಾರರು 2 ನೇ ಅಥವಾ 3 ನೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ತರಗತಿ 1 ಅನ್ನು ಸೇರಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರೀಡಾ ಒಕ್ಕೂಟ ಮತ್ತು ನ್ಯಾಯಾಲಯಗಳು ಜನನ ಪ್ರಮಾಣಪತ್ರಗಳನ್ನು ವಯಸ್ಸಿನ ಪುರಾವೆಯಾಗಿ ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತವೆ ಆದರೆ ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ವಯಸ್ಸಿನ ಚೀಟ್ಸ್ ಈ ಡಾಕ್ಯುಮೆಂಟ್ ಅನ್ನು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ಮಾಡಿದೆ. ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ಸಹ – TanWhitter3 ಮೂಳೆ ಪರೀಕ್ಷೆ – ಅದರ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಅದು ಒಂದು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ಆರು ತಿಂಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಒಂದು ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ, ಎಐಐಎಂಎಸ್ ಮತ್ತು ರಾಮ್ ಮನೋಹರ್ ಲೋಹಿಯಾ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಸೈನ್ಸಸ್ನ ಫಲಿತಾಂಶ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.

“ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಎಕ್ಸರೆಗಳಿಗೆ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಮಾನ್ಯತೆ ದೇಹಕ್ಕೆ ಹಾನಿಯಾಗಬಹುದು. ಪರೀಕ್ಷೆಗಳು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿಲ್ಲ, “ಚೀಟಿಗಳನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸಲು ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚದಾಯಕ ವಿಧಾನವಿದೆ ಎಂದು ಸೇರಿಸುವ ಅರ್ಜಿದಾರರು ಹೇಳಿದರು.

ಅರ್ಜಿದಾರರ ಪ್ರಾತಿನಿಧ್ಯವನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಬಿಎಐಗೆ ಕೇಳಿದಾಗ, ಅನ್ಯಾಯಕ್ಕೊಳಗಾದ ಶಟ್ಲರ್ಗಳ ಪೋಷಕರು ತೇಲುತ್ತಿರುವ ಸಲಹೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನು ಆಟಗಾರರ ಹುಟ್ಟಿನ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಗೆ ಉತ್ತರಿಸಲು ಕೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ವರ್ಷಗಳು ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ.

ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿಗಳು ತಮ್ಮ ಮೊದಲ ಶಾಲೆಯಲ್ಲಿನ ವಿವರಗಳು, ಜನನ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಪೋಷಕರ ರಜೆ, ತಾಯಿ ಗರ್ಭಧಾರಣೆಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ದಾಖಲೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಕ್ಸಿನೇಷನ್ ದಾಖಲೆಗಳು ಇತರ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ಆಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಅವರ ಪೋಷಕರನ್ನು ರಸಪ್ರಶ್ನೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಅವರು ಒಡಹುಟ್ಟಿದವರ ವಿವರಗಳನ್ನು ಬೇಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಒಂದು ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಸಹೋದರರು ಆಡುವ ಬ್ಯಾಡ್ಮಿಂಟನ್ ಪರಸ್ಪರ 3 ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ ಹುಟ್ಟಿವೆ. ಚೆಸ್ ಫೆಡರೇಷನ್ ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತಂದಿದೆ ಮತ್ತು ವಯಸ್ಸಿನ ವಂಚನೆಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯವಹರಿಸುವಾಗ ಗಮನಾರ್ಹ ಯಶಸ್ಸು ಗಳಿಸಿದೆ.

ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿ ತುಂಬಿದ ಸಲಹೆಗಳಿಗಾಗಿ ಸಿಂಘಾನಿಯಾ, “ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಏನೂ ಗೊತ್ತಿಲ್ಲ. ಏನೇ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ ಪೋಷಕರು ಮಾತ್ರ. ನಾವು ನಮ್ಮ ವಂಚನೆ ಸಮಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಕುಳಿತು ಪ್ರಶ್ನಾವಳಿ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾಗಿದ್ದರೆ ಅದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತೇವೆ. ”