2020 ಆಲ್ಫಾ 5 ಸ್ಟಾರ್ ಸುರಕ್ಷತೆ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಟಾಟಾ ಟಿಯಾಗೊ ಅನ್ನು ನೀಡಲಾಗಿದೆ – ರಶ್ಲೇನ್

ಟಾಟಾ ತಿಯಾಗೊ ಮತ್ತು ಟೈಗೋರ್ನ ನವೀಕರಿಸಲಾದ ಆವೃತ್ತಿಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ . ವಾಹನ ತಯಾರಕರ ದೇಶೀಯ ಮಾರಾಟವನ್ನು ತಿರುಗಿಸುವಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಕಂಪನಿಯ ಆದ್ಯತೆಯ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನವೀಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚು.

ಇತ್ತೀಚಿನ ಸ್ಪೈಶೋಟ್ಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ 2020 ರ ಟಾಟಾ ಟಿಯಗೊದ ಊಹಾತ್ಮಕ ನಿರೂಪಣೆ ಇಲ್ಲಿದೆ. ಇದು ಹೊಸ ALFA ಪ್ಲ್ಯಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಅನ್ನು ಆಧರಿಸಿರುತ್ತದೆ. ಮುಂಭಾಗದ ತಂತುಕೋಶವು ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಇಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಡಿಸೈನ್ 2.0 ತತ್ತ್ವಶಾಸ್ತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದಿಸಲು ಗಮನಾರ್ಹ ಪರಿಷ್ಕರಣೆ ಪಡೆಯುತ್ತದೆ. ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಆಲ್ಟ್ರೊಜ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಹ್ಯಾಚ್ಬ್ಯಾಕ್ನಿಂದ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟವು. ನಾವು ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಮೂಗು ಸ್ವಲ್ಪ ಪರಿಷ್ಕೃತ ಹೆಡ್ ಲ್ಯಾಂಪ್ಗಳು, ಹೊಸ ಗ್ರಿಲ್ ಮತ್ತು ಹೊಸ ಬಂಪರ್ನೊಂದಿಗೆ ರೆಸಿವೈಲ್ಡ್ ಫಾಗ್ಲೈಟ್ಸ್ನೊಂದಿಗೆ ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಪ್ರೊಫೈಲ್ಗೆ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಹೊಸ ಮಿಶ್ರಲೋಹದ ಚಕ್ರ ಮಾದರಿಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದ್ದು, ಹಿಂಭಾಗದ ತಂತುಕೋಶವು ಪರಿಷ್ಕೃತ ಬಂಪರ್ ಮತ್ತು ಹೊಗೆಯಾಡಿಸಿದ ಟೈಲ್ಟೈಟ್ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಆಂತರಿಕ ಹೊಸ ಬಣ್ಣದ ಥೀಮ್ಗಳು, ಸಜ್ಜುಗೊಳಿಸುವಿಕೆ, ಸುಧಾರಿತ ಶೇಖರಣಾ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಆಪಲ್ ಕಾರ್ಪ್ಲೇ ಮತ್ತು ಆಂಡ್ರಾಯ್ಡ್ ಆಟೊಗಳೊಂದಿಗೆ ನವೀಕರಿಸಲಾದ ಹಾರ್ಮನ್ ಟಚ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಇನ್ಫೋಟೈನ್ಮೆಂಟ್ ಸಿಸ್ಟಮ್ ಅನ್ನು ಉನ್ನತ-ಮಟ್ಟದ ಆವೃತ್ತಿಯು ಪಡೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್-VI ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ನಿಯಂತ್ರಣಾತ್ಮಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ, ಟಿಯೊಗೊ ಮತ್ತು ಟೈಗೋರ್ನ ನವೀಕರಣಗಳು ಕೇವಲ ಕಾಸ್ಮೆಟಿಕ್ ಮೂಗು ಮತ್ತು ಟಕ್ಗಳಾಗಿರುವುದಿಲ್ಲ. POWERTRAIN ತಂಡವು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಹೊಸ ಹೊರಸೂಸುವಿಕೆ ನಿಯಮಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಭಾರೀ ಸರಿಹೊಂದಿಸುತ್ತದೆ. BS-IV ಮಾನದಂಡಗಳಿಂದ ಭಾರತ ನೇರವಾಗಿ BS-VI ಗೆ ಜಿಗಿತಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಎಂದು ಗಮನಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಇದರರ್ಥ ಪೌರ್ಟ್ರೇನ್ಗಳಿಗೆ ವಿಸ್ತಾರವಾದ (ವೆಚ್ಚದ ತೀವ್ರವಾದ ಓದಲು) ನವೀಕರಣಗಳು.

ಟಾಟಾವು 1.05-ಲೀಟರ್ ಡೀಸೆಲ್ ಮೋಟಾರ್ ಅನ್ನು ಬಿಎಸ್-VI ಗುಣಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದರಿಂದ ಬಹಳ ದುಬಾರಿ ವ್ಯಾಯಾಮವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ಡೀಸೆಲ್ ರೂಪಾಂತರಗಳು ಟಿಯಾಗೋದ ಸುಮಾರು 20% ರಷ್ಟು ಮಾರಾಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣದಿಂದ ವ್ಯಾಪಾರ ಅರ್ಥವನ್ನು ಮಾಡುವುದಿಲ್ಲ. 1.2 ಲೀಟರ್ ರೆವೊಟ್ರಾನ್ ಪೆಟ್ರೋಲ್ ಇಂಜಿನ್ ಹೊಂದಿರುವ 85 ಪಿಎಸ್ ಮತ್ತು 114 ಎನ್ಎಂ ಟಾರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಗುವುದು.

ನೈಜ ಜಗತ್ತಿನ ಕುಸಿತದಲ್ಲಿ ಟಿಯೊಗೊ ಸಮಂಜಸವಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಆದರೆ ಟಾಟಾದ ಎಂಜಿನಿಯರ್ಗಳು ಅತ್ಯುತ್ತಮ-ಕ್ಲಾಸ್ ಕ್ರ್ಯಾಶ್ ಸುರಕ್ಷತಾ ಪರೀಕ್ಷಾ ಸ್ಕೋರ್ ಸಾಧಿಸಲು ಬಿಡ್ನಲ್ಲಿ ಬಲಪಡಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. 2020 ಟಾಟಾ ಟಿಯೊಗೊ ಡ್ಯುಯಲ್ ಏರ್ಬ್ಯಾಗ್ಗಳು, ಎಬಿಎಸ್, ಇಬಿಡಿ, ಸೀಟ್ ಬೆಲ್ಟ್ ಜ್ಞಾಪನೆ, ವೇಗ ಎಚ್ಚರಿಕೆಯನ್ನು ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಹಿಂಭಾಗದ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಸೆನ್ಸಾರ್ಗಳಂತಹ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. ನವೀಕರಿಸಲಾದ ಟೈಗೊ ಮತ್ತು ಟೈಗೊರ್ 2020 ರ ಆಟೋ ಎಕ್ಸ್ಪೋದಲ್ಲಿ ಪ್ರಥಮ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ. ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಹೆಚ್ಚಳ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.