ಎಚ್‌ಐವಿ / ಏಡ್ಸ್ – ದಿ ಫೈನಾನ್ಶಿಯಲ್ ಎಕ್ಸ್‌ಪ್ರೆಸ್ ಅನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹಣದ ಕೊರತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಯುಎನ್‌ಐಐಡಿಎಸ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ

ಎಚ್‌ಐವಿ / ಏಡ್ಸ್ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹಣದ ಕೊರತೆ ಇದೆ ಎಂದು ಯುಎನ್‌ಐಐಡಿಎಸ್ ಹೇಳುತ್ತದೆ

ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಈ ಗುಂಪುಗಳು 54% ಹೊಸ ಎಚ್‌ಐವಿ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ ಎಂಬುದು ಎಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಮಿಸ್ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ಯುಎನ್‌ಐಐಡಿಎಸ್‌ನ ಗ್ಲೋಬಲ್ ಏಡ್ಸ್ ಅಪ್‌ಡೇಟ್, ಸಮುದಾಯಗಳು ಕೇಂದ್ರದ ವರದಿಯಲ್ಲಿ, ಎಚ್‌ಐವಿ ಮತ್ತು ಏಡ್ಸ್ ಅನ್ನು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಹಣದ ಕೊರತೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಏಡ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎಚ್‌ಐವಿ ನಿಭಾಯಿಸಲು ಜಾಗತಿಕ ಹಣ ಸುಮಾರು billion 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಕುಸಿದಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಎಚ್ಐವಿ / ಏಡ್ಸ್ ಅನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಫೋಕಸ್ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವೆ ವಿಭಿನ್ನ ಪ್ರಗತಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಏಡ್ಸ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳು 2010 ರಿಂದ 33% ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, 2018 ರಲ್ಲಿ 770,000 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ – ಆದರೆ ಈ ಪ್ರಗತಿಯು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ. 2010 ರಿಂದೀಚೆಗೆ, ಪೂರ್ವ ಯುರೋಪ್ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯ ಏಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಏಡ್ಸ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳು 5% ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ 9% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.

ಎಚ್‌ಐವಿ ಮತ್ತು ಏಡ್ಸ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಾವುಗಳನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಮತ್ತು ನಿಭಾಯಿಸುವ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ವರದಿಯು ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೂ, ಈ ಪ್ರಗತಿಯು ಅಸಮಾನವಾಗಿದೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ಗುಂಪುಗಳಾದ ಸಲಿಂಗಕಾಮಿ ಪುರುಷರು, ಲಿಂಗಾಯತ ಜನರು, ಲೈಂಗಿಕ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರು, ಅಭಿದಮನಿ drug ಷಧಿ ಬಳಸುವವರು ಮತ್ತು ಕೈದಿಗಳನ್ನು ಇನ್ನೂ ಹೊರಗಿಡಲಾಗಿದೆ. 2018 ರಲ್ಲಿ, ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಲಾದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 95% ಹೊಸ ಎಚ್‌ಐವಿ ಸೋಂಕುಗಳು ಈ ಗುಂಪುಗಳಿಂದ ಬಂದವು. ಮತ್ತು, ಅರ್ಧಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಎಚ್‌ಐವಿ ತಡೆಗಟ್ಟುವ ಸೇವೆಗಳೊಂದಿಗೆ 50% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಗುಂಪುಗಳನ್ನು ತಲುಪಲಾಗಿದೆ. ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಈ ಗುಂಪುಗಳು 54% ಹೊಸ ಎಚ್‌ಐವಿ ಸೋಂಕುಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿವೆ ಎಂಬುದು ಎಷ್ಟು ದೊಡ್ಡ ಮಿಸ್ ಎಂದು ಸಾಬೀತಾಗಿದೆ.

ಜಾಗತಿಕ ನಿಧಿಯ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟು ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ವಿಳಂಬವಾಗುವುದರಿಂದ ಹಣದ ಕೊರತೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. 2018 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಏಡ್ಸ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಾಗಿ billion 19 ಬಿಲಿಯನ್ ಲಭ್ಯವಿದೆ- 2020 ರ ವೇಳೆಗೆ ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ .2 26.2 ಬಿಲಿಯನ್ ಗಿಂತ .2 7.2 ಬಿಲಿಯನ್ ಕಡಿಮೆ. ಏಡ್ಸ್, ಟಿಬಿ ಮತ್ತು ಮಲೇರಿಯಾ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಜಾಗತಿಕ ನಿಧಿಗೆ ಕನಿಷ್ಠ billion 14 ಬಿಲಿಯನ್ ಹಣವನ್ನು ನೀಡುವಂತೆ ಯುಎನ್ ದಾನಿಗಳಿಗೆ ಕರೆ ನೀಡಿದೆ. . ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಹೊಂದಿದ ದೇಶಗಳ ದಾನಿಗಳು ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕತ್ವವು ಏಡ್ಸ್ ಹಣವನ್ನು ಮರುಪೂರಣಗೊಳಿಸಲು ಮುಂದಾಗದಿದ್ದರೆ, ಆರೋಗ್ಯದ ಮೇಲಿನ ಸುಸ್ಥಿರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಗುರಿಯನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳುವುದು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ-ಎಚ್‌ಐವಿ / ಏಡ್ಸ್ ಅನ್ನು ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ನಿಗ್ರಹಿಸುವುದು 2030 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು, ಇದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊರೆ ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ ಸೋಂಕು.

ಬಿಎಸ್‌ಇ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇ ಮತ್ತು ಇತ್ತೀಚಿನ ಎನ್‌ಎವಿ, ಮ್ಯೂಚುವಲ್ ಫಂಡ್‌ಗಳ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದಿಂದ ಲೈವ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆ ಕ್ಯಾಲ್ಕುಲೇಟರ್ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆಯನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಿ , ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಉನ್ನತ ಲಾಭ ಗಳಿಸುವವರು , ಉನ್ನತ ಸೋತವರು ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಇಕ್ವಿಟಿ ಫಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ . ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ.